ได้รับคัดเลือกให้เข้าร่วมการประกวดสิ่งประดิษฐ์และนวัตกรรม
วันพุธ ที่ 24 พฤษภาคม 2566
ดร.ณรงค์ แก้วสิงค์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร พร้อมคณะครูและนักเรียนนักศึกษาแผนกวิชาอาหารและโภชนาการ ได้รับคัดเลือกให้เข้าร่วมการประกวดสิ่งประดิษฐ์และนวัตกรรม ระดับอาชีวศึกษา จำนวน 2 โครงงาน ได้แก่ ผลิตภัณฑ์ผงโรยข้าวไตปลาเห็ดแครงและผลิตภัณฑ์บาร์รังนกซุปเปอร์ธัญพืช ในงานการประชุมวิชาการระดับชาติ ครั้งที่ 8 และระดับนานาชาติ ครั้งที่ 4 ด้านสารสนเทศ การเกษตรการจัดการ บริหารธุรกิจวิศวกรรมศาสตร์วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี การประกวดสิ่งประดิษฐ์และนวัตกรรม ระหว่างวันที่ 24-26 พฤษภาคม 2566 ณ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง วิทยาเขตชุมพรเขตอุดมศักดิ์ จังหวัดชุมพร
ข่าว : นริศรา ปทะวานิช
ภาพ : นริศรา ปทะวานิช
------------------------------------------------------
ช่องทางการติดต่อ
วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
โทร 0-7751-1234
E-Mail : cpvc@cpvc.ac.th
หรือ ทางเพจ งานประชาสัมพันธ์วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
------------------------------------------------------