English Camp Chumphon Vocational College 2566
วันจันทร์ ที่ 21 สิงหาคม 2566
ดร.ณรงค์ แก้วสิงห์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการค่ายภาษาอังกฤษ English Camp ประจำปีการศึกษา 2566 ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาทักษะการใช้ภาษาอังกฤษในการติดต่อสื่อสารให้แก่นักเรียน นักศึกษา และงานอาชีพได้โดยใช้กิจกรรมเป็นตัวกระตุ้น อันจะส่งผลให้ผู้เรียนเกิดความกระตือรือร้นและสนุกสนานในการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อติดต่อสื่อสารในชีวิตประจำวัน โดยมีคณะผู้บริหาร คณะครู แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์ และนักเรียน นักศึกษา เข้า่รวมโครงการ ณ หอประชุมใหญ่ วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
ข่าว : ชลากร วิริยะมานนท์
ภาพ : ชลากร วิริยะมานนท์
------------------------------------------------------
ช่องทางการติดต่อ
วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
โทร 0-7751-1234
E-Mail : cpvc@cpvc.ac.th
หรือ ทางเพจ งานประชาสัมพันธ์วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
------------------------------------------------------