วิษณุเกมส์ ต้านภัยยาเสพติด ประจำปีการศึกษา 2566
วันพุธ ที่ 23 สิงหาคม 2566
ดร.ณรงค์ แก้วสิงห์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร ให้การต้อนรับ นายสมพร ปัจฉิมเพ็ชร รองผู้ว่าราชการจังหวัดชุมพร ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการกีฬาสีภายใน วิษณุเกมส์ ต้านภัยยาเสพติด ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีคณะผู้บริหาร คณะแขกผู้มีเกียรติ คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน นักศึกษา วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร เข้า่รวมโครงการ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ในการเล่นและการฝึกซ้อมกีฬา เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้แสวงหาความรู้และพัฒนาทักษะอย่างต่อเนื่อง เพื่อปลูกฝั่งให้นักเรียนมีน้ำใจเป็นนักกีฬา ซึ่งจัดกิจกรรมในวันที่ 23 สิงหาคม 2566 ณ สนามกีฬากลางจังหวัดชุมพร และวันที่ 24 - 25 สิงหาคม 2566 ณ วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
ข่าว : ชลากร วิริยะมานนท์
ภาพ : ชลากร วิริยะมานนท์
------------------------------------------------------
ช่องทางการติดต่อ
วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
โทร 0-7751-1234
E-Mail : cpvc@cpvc.ac.th
หรือ ทางเพจ งานประชาสัมพันธ์วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
------------------------------------------------------