ร.ด.กิจกรรมจิตอาสา 3 แสนนาย เราทำความดี ด้วยหัวใจ ถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในวันนวมินทรมหาราช
วันจันทร์ ที่ 9 ตุลาคม 2566
ณ โครงการพัฒนาพื้นที่หนองใหญ่ ตำบลบางลึก อ.เมือง จ.ชุมพร พล.ต.สุรเทพ หนูแก้ว ผบ.มทบ.44 เป็นประธานเปิด ร.ด.กิจกรรมจิตอาสา 3 แสนนาย เราทำความดี ด้วยหัวใจ ถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในวันนวมินทรมหาราช โดยมี พล.ต.สุรเทพ หนูแก้ว ผบ.มทบ.44 พ.ท.อิสระพงศ์ บุญมา ผู้บังคับหน่วยฝึก นศท.มทบ.44
พร้อมด้วย ผกท.นศท. นำ นศท. 1800 นาย และนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชุมพร ร่วมใจกิจกรรมครั้งนี้
กิจกรรม รด.จิตอาสา 3 แสนนาย “เราทําความ ดี ด้วยหัวใจ” ถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จ พระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตรเนื่องในวันนวมินทรมหาราช และด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ที่พระบาทสมเด็จ พระเจ้าอยู่หัว พระราชทานโครงการจิตอาสาพระราชทานด้วยทรงมุ่งหวังให้พสกนิกรทุกหมู่เหล่าปรองดองสามัคคี ร่วมมือร่วมใจประกอบกิจกรรมสาธารณะ เพื่อประโยชน์ สุขของประชาชนส่วนรวม โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ให้มี ความรักความผูกพัน ในสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
ข่าว : ผกท.หญิงสุดารัตน์ ฉิมนิกร
ภาพ : เอกชนะ นวนละมัย
------------------------------------------------------
ช่องทางการติดต่อ
วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
โทร 0-7751-1234
E-Mail : cpvc@cpvc.ac.th
หรือ ทางเพจ งานประชาสัมพันธ์วิทยาลัยอาชีวศึกษาชุมพร
------------------------------------------------------